Tiêu đề

Lĩnh vực

Từ ngày

Tới ngày


Làm mới
Họ và tên:

Thông tin liên hệ:

Email:

Chuyên mục

Câu hỏi

Nội dung cụ thể

Danh sách câu hỏi (15)

Ngày gửi: 22/05/19

Người hỏi: Bà Nguyễn Thiên Di (thiendii2103@gmail.com)

Người trả lời:

Chuyên mục:

Trạng thái: Đã trả lời

Kính gửi BHXH Tỉnh Hà Giang! Em có 1 thắc mắc về chế độ thai sản khi nghỉ việc trước khi sinh nhưng em hỏi cán bộ phụ trách về bảo hiểm tại công ty thì nhận về câu trả lời mông lung không rõ ràng và kèm theo thái độ khó chịu nhưng thực sự em đang rất cần biết chính xác câu trả lời để yên tâm ạ. Em tham gia bảo hiểm xã hội từ tháng 3/2018 khi làm nhân viên hành chính cho công ty lâm nghiệp. Do quãng đường từ nhà đến công ty hơn...

Ngày gửi: 22/05/19

Người hỏi: Ông Lương Thị Diên (phonuidy@gmail.com)

Người trả lời:

Chuyên mục:

Trạng thái: Đã trả lời

Các anh chị cho em hỏi với ạ. chồng em có tham gia BHXH tại 1 cty TM từ năm 2006 -2015 chồng em nghỉ và chốt sổ BHXH. Thời gian tham gia BHXH của chồng em tại cty TM đó được 9 năm, sau đó 6 tháng chồng em vào làm việc tại 1 cty khác và có gửi sổ bảo hiểm trước đó cho cty, nhưng đến nay em tra theo tin nhắn trên điện thoại thì thời gian mà chồng em tham gia BHXH mới có 1 năm 11 tháng và BHTN là 1 năm 11 tháng....

Ngày gửi: 07/11/18

Người hỏi: Ông Nông Văn Chương ()

Người trả lời: Bà Phạm Thúy Nga ()

Chuyên mục:

Trạng thái: Đã trả lời

Tôi tham gia Bảo hiểm xã hội (BHXH) và Bảo hiểm thất nghiệp (BHTN) từ tháng 05/2016 đến tháng 02/2018 được 01 năm 10 tháng, thì tôi dừng không tham gia BHXH. Tôi tới Trung tâm dịch vụ việc làm tại địa phương nơi tôi cư trú làm thủ tục hưởng trợ cấp thất nghiệp và được hưởng trợ cấp thất nghiệp là 03 tháng. Sau khi hưởng trợ cấp được 01 tháng thì tôi tìm được việc làm tại một doanh nghiệp khác và Trung tâm dịch vụ việc làm ra Quyết định tạm dừng trợ cấp thất nghiệp....

Ngày gửi: 02/07/18

Người hỏi: Ông Hoàng Anh Quang (hoangtrananhquang@gmail.com)

Người trả lời:

Chuyên mục:

Trạng thái: Đã trả lời

Chào anh(chị), em ở xã Đồng Yên, Bắc Quang, Hà Giang thì nhận tiền BHXH ở đâu ạ? Và em làm việc tại cty nghỉ từ 6/2016 đến giờ chưa đi làm cty hay đóng thêm tiền BHXH thì có còn được nhận không ạ? Thêm nữa, e có thể nhận 1 lần không? Em cảm ơn!

Ngày gửi: 02/07/18

Người hỏi: Ông Lý Văn Quyên (bsiquyen@gmail.com)

Người trả lời:

Chuyên mục:

Trạng thái: Đã trả lời

Tôi muốn hỏi là tôi hiện tại đóng bảo hiểm được 2 năm 4 tháng nhưng trong quá trình kiểm tra sổ BHXH của tôi sao chỉ có của năm 2017 là đóng còn năm 2016 và năm 2018 không tra cứu được. Mong BHXH tư vấn cho tôi.